
SERIKALI YA COUNTY YA NAROK 
IDARA YA KILIMO, MIFUGO, UVUVI NA UNYUNYIZI WA MAJI

MKATABA WA HUDUMA KWA WANANCHI

MAONO YETU
“Kuwa kiongozi katika ukuzi wa kilimo Biashara, kuzingatia usalama wa

 chakula na lishe bora na ukuzi wa Ustawi”

MADHUMUNI YETU
“Kuinua kiwango cha Maisha na Uchumi kupitia Kilimo Biashara, Sera bora mazingira bora,

 ubora wa huduma saidizi na na utunzi wa rasilimali ya mazingiza”. 

No. HUDUMA UNAVYOTAKIKANA
KUFANYA

KITUO
CHA HUDUMA

MALIPO
KSh. 

MUDA WA 
KUNGOJEA
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Kujitambulisha na kuonysha
heshima kwa mhudumu

Huduma za mawasiliano

Dakika tatu baada ya
kuwasili

b) Kujibu mawasiliano  ya simu Kujitambulisha, kuwa na 
heshima na uwazi wa ujumbe

Kujibiwa kabla  ya milio 
mitatu ya simu

c) Kujibu barua, barua pepe,
ujumbe mfupi na jumbe za 
mtandao wa WhatsApp

Peana anwani zako ya barua
pepe na nambari ya simu

-Ujumbe wa kupokea barua
 kati ya siku 2
-Majibu ndani ya siku 14
-Hatua hitajika kuchukuliwa
 kati ya siku 14

(d) Mawasiliano ya kiufundi na
 kujitokeza binafsi 

Andika barua au barua pepe
Peana Anwani yako ya barua
pepe na nambari ya simu
Jiwasilishe kwa ofisi

Majibu ndani ya siku 14 baada
ya kupokelewa kwa swali

(e) Utoaji wa habari kuhusu
 idara

Tembelea Makao makuu ya
kaunti, Ofisi za kaunti ndogo
au wadi. Andika barua au
barua pepe.Tembelea
mtandao wa Kaunti ya Narok

Ndani ya siku 3

Utoaji wa vibali,leseni na 
vyeti maalum.

Kuzingatia masharti ya
maombi

Makao makuu ya
 kaunti, Ofisi za
 kaunti ndogo na
 wadi. Masoko ya
 mifugo na 
mashambani.
Mabanda ya ngoziMabanda ya ngozi
za mifugo

Ndani ya siku 7

Utoaji wa habari juu ya sekta 
ya kilimo,pato,pembejeo,
mikopo,  bima  na takwimu

Ombi rasmi

Ombi rasmi
Utoaji wa Habari za sekta ya
kilimo elimu na mawasiliano

Ndani ya siku 3

Uundaji wa miongozo ya sera na
sheria ya utekelezaji wa
mipango ya sekta ya kilimo

Ndani ya siku 7

Mahitaji yakijitokeza

Kuunganisha wadau wa sekta
ya kilimo wenye utafiti na
watoa huduma wengine

Inapohitajika

On demand Kwa muda wa siku moja hadi
miezi miwili

Ufuatiliaji na uratibu wa
usimamizi wa wadudu na
milipuko ya magonjwa ya
mimea, mifugo na Samaki.

Utoaji wa huduma za Maabara

Utoaji wa Habari juu ya fursa
na utaratibu wa mafunzo

Utoaji wa fursa za mafunzo
kazini na uanagenzi

Kupeana Habari inayofaa

Sampuli

Ombi rasmi

Barua kutoka Idara ya serikali
ya Kaunti ya kusimamia
wafanyikazi au ofisi husika
ya serikali ya kitaifa

Wiki moja

Within 7 days

Mwezi 1 kabla ya tarehe ya
mwisho ya maombi

wezi 1 kabla ya tarehe ya
mwisho ya maombi

2.

3.

4.

5.

6.

7.

8.

9.

10.

M
ak
ao
 m
ak
uu
 y
a 
ka
un
ti
, O
fis
i z
a

 k
au
nt
i n
do
go
 n
a 
w
ad
i

Kujitambulisha na kuonysha
heshima kwa mhudumu

Kujitambulisha, kuwa na 
heshima na uwazi wa ujumbe

Peana anwani zako ya barua
pepe na nambari ya simu

Andika barua au barua pepe
Peana Anwani yako ya barua
pepe na nambari ya simu
Jiwasilishe kwa ofisi

Tembelea Makao makuu ya
kaunti, Ofisi za kaunti ndogo
au wadi. Andika barua au
barua pepe.Tembelea
mtandao wa Kaunti ya NarokMakao makuu ya

 kaunti, Ofisi za
 kaunti ndogo na
 wadi. Masoko ya
 mifugo na 
mashambani.
Mabanda ya ngoziMabanda ya ngozi
za mifugo

Makao makuu ya
kaunti na ofisi za
kaunti ndogo
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Uundaji wa miongozo ya sera na
sheria ya utekelezaji wa
mipango ya sekta ya kilimo

Hakuna 
malipo

Kujitambulisha, kuwa na 
heshima na uwazi wa ujumbe

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

-Ujumbe wa kupokea barua
 kati ya siku 2
-Majibu ndani ya siku 14
-Hatua hitajika kuchukuliwa
 kati ya siku 14

Hakuna
malipo

Majibu ndani ya siku 14 baada
ya kupokelewa kwa swali

Hakuna
malipo Ndani ya siku 3

50 - 10,000 

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

50-5,000

Barua kutoka Idara ya serikali
ya Kaunti ya kusimamia
wafanyikazi au ofisi husika
ya serikali ya kitaifa

Hakuna
malipo

Hakuna
malipo

TUMEJITOLEA KWA HESHIMA NA UBORA KATIKA UTOAJI HUDUMA 
Idara ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi na Unyunyizi wa Maji, imejizatiti kutoa huduma bora na madhubuti kwa wateja wetu.

 Katika suala hili, Mkataba huu wa Huduma hukupa utaratibu wa kuwasilisha malalamiko wakati huduma zetu hazikidhi viwango vilivyotajwa.
 Weka Malalamiko au Pongezi zako kwenye masanduku yaliyo ndani ya Idara ya Kilimo, 

Mifugo na Uvuvi au tuma kwa posta au barua pepe. 

Waziri, Idara ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi na Unyunyizi wa Maji
Sanduku La Posta: 898-20500, Narok, Kenya 
Barua pepe: agriculture@narok.go.ke


